
TAARIFA YA UTEKELEZAJI WA MIRADI INAYOENDELEA NA ILIYOKAMILIKA KATIKA MWAKA WA FEDHA 2023 – 2024  

 

B: MIRADI ILIYOKAMILKA 

 

Na. Jina la Mradi Gharama ya 
Mradi 

Kazi zilizopangwa Kazi zilizotekelezwa Asilimia ya 
utekelezaji  

Idadi ya 
wanufaika 

Muda wa 
kukamilika 
kwa Mradi 

1 Mradi wa Maji 
wa Ihumwa - 
Njedengwa 

2,950,000,000 Ununuzi na usimikaji 
wa Pampu kubwa 
mbili (2), ulazaji wa 
mabomba ya 
kupeleka maji kwenye 
tenki yenye urefu wa 
11.6 km, ulazaji wa 
mabomba ya 
kusambazia maji 
yenye urefu wa 5.6km 
kwenda maeneo ya 
Iyumbu, Njedengwa 
na Mwangaza, 
uendelezaji wa 
visima, pamoja na 
kazi za ujenzi wa 
vibanda vya 
kuendeshea visima, 
na Chemba. 

Ununuzi na usimikaji 
wa Pampu kubwa mbili 
(2), ulazaji wa 
mabomba ya kupeleka 
maji kwenye tenki 
yenye urefu wa 11.6 
km, ulazaji wa 
mabomba ya 
kusambazia maji yenye 
urefu wa 5.6km 
kwenda maeneo ya 
Iyumbu, Njedengwa na 
Mwangaza, 
uendelezaji wa visima, 
pamoja na kazi za 
ujenzi wa vibanda vya 
kuendeshea visima, na 
Chemba. 

100 Wakazi 
wapatao 
22,954 wa 
Iyumbu, 
Njedengwa, 
Mwangaza na 
Nyumba 300. 

Miezi 12 

2 Kuchimba visima 
vitatu (3) 
vikubwa Mzakwe  

957,000,000 Kuchimba visima 
vitatu (3) vikubwa 
Mzakwe karibu na 
kisima C3, 119/75 na 
02/2009 ili kuwa na 

Kuchimba visima vitatu 
(3) vikubwa Mzakwe 
karibu na kisima C3, 
119/75 na 02/2009 ili 
kuwa na visima vyenye 

100 Wakazi 
takribani 
500,000 wa 
Dodoma 
mjini. 

Miezi 6 



visima vyenye 
kipenyo kikubwa 
kuweza kuruhusu 
pampu kubwa kuingia 
na kuvuta maji mengi 
zaidi. 
 

kipenyo kikubwa 
kuweza kuruhusu 
pampu kubwa kuingia 
na kuvuta maji mengi 
zaidi. 
 

3 Ujenzi wa Tenki 
la Buigiri - 
Chamwino 

1,121,617,701.96 Ujenzi wa tenki lenye 
ujazo wa lita 
2,500,000, fensi 
kuzunguka tenki, 
mfumo wa mabomba 
ya kuingiza na kutoa 
maji, mfumo wa kutibu 
maji, kibanda cha 
mlinzi, ngazi ya 
kupanda na kuingia 
kwenye tenki, na 
utengenezaji wa 
Barabara ya kufikia 
tenki (access road). 

Ujenzi wa tenki lenye 
ujazo wa lita 
2,500,000, fensi 
kuzunguka tenki, 
mfumo wa mabomba 
ya kuingiza na kutoa 
maji, mfumo wa kutibu 
maji, kibanda cha 
mlinzi, ngazi ya 
kupanda na kuingia 
kwenye tenki, na 
utengenezaji wa 
Barabara ya kufikia 
tenki (access road). 

100 Wakazi 
28,434 wa 
Chamwino 
mjini, 
Msanga, 
Buigiri na 
Chinangari 

Miezi 7 na 
nusu 

4 Mradi wa 
Kuboresha 
huduma ya maji 
kwa kusogeza 
mtandao eneo la 
St. Gemma  

79,090,000.00 Kulaza mambomba ya 
PVC yenye vipenyo 
vaa 160mm, 110mm, 
na 75mm kwa umbali 
wa kilomita 2.9 
kutokea kwenye 
bomba kuu lenye 
kipenyo cha 225mm 
lililopo St. Gemma 
darajani. 

 100 Wakazi 3,371 
ambao ni 
wateja wapya, 
na wale wa 
zamani ambao 
walikuwa na 
huduma 
hafifu. 

Miezi 6 

5 Ujenzi wa 
bomba la 
majitaka 

300,000,000.00 Kulaza bomba kubwa 

la kipenyo cha 600mm 

sambamba na 

Kulaza bomba kubwa la 
kipenyo cha 600mm 
sambamba na lililokuwa 

100 Takribani 
wakazi 

Mwaka 1 



Swaswa kata ya 
Ipagala. 

lililokuwa bomba la 

zamani lenye kipenyo 

cha 600mm. 

bomba la zamani lenye 
kipenyo cha 600mm. 

100,000 wa 
Dodoma mjini. 

6 Uchimbajiwa 
Visima Ikulu 
mpya – 
Chamwino 

159,981,450.00 Uchimbaji wa visima 5 

kwa ajili ya ofisi mpya 

Chamwino 

Uchimbaji wa visima 5 

kwa ajili ya ofisi mpya 

Chamwino 

100 Ikulu ya 
Chamwino 

Miezi 3 

7 Mradi wa maji 
safi wenye lengo 
la kukabiliana na 
ugonjwa wa 
UVIKO-19 

1,275,000,000 1.Kufanya 
Geophysical Survey 
maeneo nane(8)                                    
2.Kuchimba Visima 8 
(Ihumwa Chikomwa, 
Mpunguzi B, Hombolo 
Makulu, Nala na 
Chololo                                                    
3. Kukarabati Visima 7 
(Chihikwi, Kitelela, 
Matumbulu, Ipala, 
Mpunguzi A na Zepisa  
1. Uchumbaji mitaro, 
ulazaji mabomba, na 
ufukiaji mitaro -
13,536m                                                       
2. Ujenzi wa matenki 
mawili yenye ujazo wa 
lita 200,000 kila moja.                                                  
3. Ujenzi wa vibanda 
vitatu(3) vya 
kuendesha visima                                                     
4. Ujenzi wa fensi 
kuzunguka visima          
5. Kuleta na kusimika 
Chlorine Dosing Tank 

1.Kufanya Geophysical 
Survey maeneo 
nane(8)                                    
2.Kuchimba Visima 8 
(Ihumwa Chikomwa, 
Mpunguzi B, Hombolo 
Makulu, Nala na 
Chololo                                                    
3. Kukarabati Visima 7 
(Chihikwi, Kitelela, 
Matumbulu, Ipala, 
Mpunguzi A na Zepisa  
1. Uchumbaji mitaro, 
ulazaji mabomba, na 
ufukiaji mitaro -
13,536m                                                       
2. Ujenzi wa matenki 
mawili yenye ujazo wa 
lita 200,000 kila moja.                                                  
3. Ujenzi wa vibanda 
vitatu(3) vya 
kuendesha visima                                                     
4. Ujenzi wa fensi 
kuzunguka visima          
5. Kuleta na kusimika 
Chlorine Dosing Tank 

100 Wakazi 
wapatao 
40,759 katika 
maeneo ya 
Ntyuka mitaa 
ya Chimalaa, 
Nyerere na 
sehemu ya 
mtaa wa 
Bwawani 
pamoja na 
Bahi na vijiji 12 
(Chololo, 
Zepisa, 
Chikowa, 
Mpunguzi, 
Nala, 
Hombolo, 
Chigongwe, 
Matumbulu, 
na Msalato). 

Miezi 6 



mbili(2) pamoja na  
pampu moja(1)  ya 
Kisima    
6. Ujenzi wa vituo 
vitatu(3) vya 
kusambaza maji.           

mbili(2) pamoja na  
pampu moja(1)  ya 
Kisima    
6. Ujenzi wa vituo 
vitatu(3) vya 
kusambaza maji.           

8 Mradi wa maji 
safi wa Ndachi 
mnadani 

235,751,332.00 Ujenzi wa kibanda cha 

pampu, ujenzi wa tanki 

la ujazo wa lita 

100,000, ujenzi wa 

vituo viwili vya 

kuchotea maji, ujenzi 

wa mtandao wa 

kusafirishia na 

kusambaza maji wa 4.9 

km, na ujenzi wa 

Chemba, marker posts, 

na kibanda cha 

kuendeshea kisima. 

Ujenzi wa kibanda cha 
pampu, ujenzi wa tanki 
la ujazo wa lita 
100,000, ujenzi wa 
vituo viwili vya 
kuchotea maji, ujenzi 
wa mtandao wa 
kusafirishia na 
kusambaza maji wa 4.9 
km, na ujenzi wa 
Chemba, marker posts, 
na kibanda cha 
kuendeshea kisima. 

100 Wakazi 
18,191 wa 
Ndachi mtaa 
wa Mnadani. 

 

9 Mradi wa 
Uchimbaji na 
ukarabati wa 
Visima na 
Mtandao Bahi 

120,000,000.00 Uchimbaji wa visima 3, 
ununuzi wa pampu 
moja (1) ya kisima, 
ulazaji wa bomba la 
kukusanyia maji kutoka 
kisimani 

Uchimbaji wa visima 3, 
ununuzi wa pampu 
moja (1) ya kisima, 
ulazaji wa bomba la 
kukusanyia maji kutoka 
kisimani 

100 Wakazi 
18,293 wa 
Bahi Mjini 

Miezi 6 

10 Ujenzi wa mradi 
wa kuboresha 
hali ya 
upatikanaji wa 
majisafi 
Chamwino – 
Ikulu 

589,220,072 Uchumbaji mitaro, 

ulazaji mabomba, na 

ufukiaji mitaro 11.6km                                                      

kutoka tenki la Buigiri 

kwenda Ofisi mpya za 

Rais kupitia Hospitali 

ya Uhuru, pamoja na 

Uchumbaji mitaro, 
ulazaji mabomba, na 
ufukiaji mitaro 11.6km                                                      
kutoka tenki la Buigiri 
kwenda Ofisi mpya za 
Rais kupitia Hospitali ya 
Uhuru, pamoja na plot 

100 Wakazi 
29,484 wa 
Msanga, 
Buigiri, 
Mwegamile, 
Chinangali II 

Miezi 6 



plot za makazi ya 

watumishi wa Ikulu. 

za makazi ya watumishi 
wa Ikulu. 

na Chamwino 
Ikulu 

11 Mradi wa Ujenzi 
wa Bomba 
kutoka Visima 
no. 7 na 9 
kwenda Ofisi 
Mpya ya Ikulu 

343,045,510.78 Uchimbaji, ufukiaji na 

ulazaji wa mabomba ya 

kipenyo cha 150mm 

kwa km 4, ununuzi na 

usimikaji wa pampu 

mbili za kuzalisha na 

kusukuma maji lita 

63,000 kwa saa. 

Uchimbaji, ufukiaji na 
ulazaji wa mabomba ya 
kipenyo cha 150mm 
kwa km 4, ununuzi na 
usimikaji wa pampu 
mbili za kuzalisha na 
kusukuma maji lita 
63,000 kwa saa. 

100 Ikulu ya 
Chamwino 

Miezi 6 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



A: MIRADI INAYOENDELEA 

 

Na. Jina la Mradi Gharama ya 
Mradi 

Kazi zilizopangwa Kazi zilizotekelezwa Asilimia ya 
utekelezaji  

Idadi ya 
wanufaika 

Muda wa 
kukamilika 
kwa Mradi 

1 Mradi wa Ujenzi 
na Uboreshaji 
wa Mtandao wa 
Majisafi 
Nzuguni- 
Awamu I  
 

     
4,397,165,713.73  

Uchimbaji na 
uendelezaji wa visima 
vinne (04), ununuzi 
wa transformer sita, 
ujenzi wa mtandao 
wa kusafirisha na 
kusambaza maji 
wenye takribani 
kilomita 8, ujenzi wa 
matenki mawili yenye 
jumla ya ujazo wa lita 
3,500,000, ujezi wa 
vibanda vya 
kuendeshea pampu, 
ujenzi wa ofisi ya 
mradi, usimikaji wa 
pampu tano (5) za 
kusukuma maji, 
ujenzi wa 
miundombinu ya 
umeme, ujenzi wa fire 
hydrants, upandaji wa 
miti, ufungaji mfumo 
wa kompyuta wa 
SCADA utakaofanya 
mfumo huu uweze 
kujiendesha 
wenyewe, ujenzi wa 

Kazi zinazofanyika ni 
uchimbaji na 
uendelezaji wa visima 
vinne (04), ununuzi wa 
transformer sita, ujenzi 
wa mtandao wa 
kusafirisha na 
kusambaza maji wenye 
takribani kilomita 8, 
ujenzi wa matenki 
mawili yenye jumla ya 
ujazo wa lita 3,500,000, 
ujezi wa vibanda vya 
kuendeshea pampu, 
ujenzi wa ofisi ya mradi, 
usimikaji wa pampu 
tano (5) za kusukuma 
maji, ujenzi wa 
miundombinu ya 
umeme, ujenzi wa fire 
hydrants, upandaji wa 
miti, pamoja na ufungaji 
mfumo wa kompyuta 
wa SCADA 
utakaofanya mfumo 
huu uweze kujiendesha 
wenyewe, na ujenzi wa 
mnara wa kuwekea 

97% Wakazi  
75,968 
katika eneo 
la Nzuguni, 
na baadhi 
ya maeneo 
jirani ya 
Kisasa, 
Ilazo na 
Swaswa. 

Miezi 6 



Marker post, ujenzi 
wa mnara wa 
kuwekea mfumo wa 
kutibu maji (chroline 
dosing tower) na 
ujenzi wa fensi 
kuzunguka matenki 
na visima. 

mfumo wa kutibu maji 
(chroline dosing tower)  

2 Mradi wa Ujenzi 
na Uboreshaji 
wa Mtandao wa 
Majisafi 
Nzuguni- 
Awamu II 

5,509,671,097.11 
 

Usimikaji wa pampu 5 
za visima, ujenzi wa 
vibanda vya 
kuendeshea visima, 
ulazaji wa mabomba 
ya kukusanyia maji 
kwenye visima na 
kupeleka maji 
kwenye tanki km 4.3, 
Kubadilisha 
mabomba ya 
kusambaza maji kwa 
kuweka yenye 
kipenyo kikubwa km 
20, na Ufungaji 
mfumo wa SCADA 
wa kuendeshea 
visima 

Usanifu wa mradi 2% Takribani 
wakazi 
80,000 wa 
Dodoma 
Mjini 

Miezi 6 

3 Mradi wa Kisima 
kirefu (300m) 
Nzuguni 

570,412,000 Uchongaji wa 
barabara ya kufika 
site, Uchimbaji wa 
kisima chenye 
kipenyo cha 445mm 
kwa kina cha 200m, 

Uchongaji wa barabara 
ya kufika site, Uchimbaji 
wa kisima chenye 
kipenyo cha 445mm 
kwa kina cha 200m, 
Usimikaji wa mabomba 
ya chuma (Steel casing) 

99% Takribani 
wakazi 
25,000 wa 
Dodoma 
Mjini 

Miezi 3 



Usimikaji wa 
mabomba ya chuma 
(Steel casing) yenye 
kipenyo cha 377mm 
kwa kina cha mita 
201, Usafishaji wa 
awali wa kisima na 
upimaji ubora wa maji 
wa awali, Uchimbaji 
wa kisima chenye 
kipenyo cha 311mm 
kwa kina cha 100m  
Usimikaji wa 
mabomba ya chuma 
(Steel casing) yenye 
kipenyo cha 273mm 
kwa kina cha mita 
100, Usafishaji wa 
mwisho wa kisima 
Upimaji wa wingi na 
ubora wa maji wa ya 
kisima 

yenye kipenyo cha 
377mm kwa kina cha 
mita 201, Usafishaji wa 
awali wa kisima na 
upimaji ubora wa maji 
wa awali, Uchimbaji wa 
kisima chenye kipenyo 
cha 311mm kwa kina 
cha 100m  
Usimikaji wa mabomba 
ya chuma (Steel casing) 
yenye kipenyo cha 
273mm kwa kina cha 
mita 100, Usafishaji wa 
mwisho wa kisima 
Upimaji wa wingi na 
ubora wa maji wa ya 
kisima 

4 Mradi wa 
uchimbaji 
Visima vitano (5) 
Nzuguni 

220,350,000 bila 
VAT 

Uchimbaji wa visima 
vitano (5) 

Visima vinne (4)  80% Takribani 
wakazi 
100,000 wa 
Jiji la 
Dodoma 

Miezi 4 

5 Mradi wa 
uchimbaji 
Visima kumi (10) 
Pembezoni 

403,996,600 Uchimbaji wa visima 
kumi (10) vyenye 
wastani wa kina cha 
mita 150, katika 
maeneo mbalimbali 
ya Dodoma ikiwemo 

Visima vitano (5) 50% Takribani 
wakazi 
100,000 wa 
Jiji la 
Dodoma 

Miezi 6 



Kilimani, Mkonze, 
Ntyuka, Ndachi, 
Iyumbu, Makulu, 
Ihumwa, Michese, 
Mahomanyika na 
Mayumbu 

6 Ujenzi wa 
Mtandao wa 
Majisafi  
(Construction of 
water supply 
network), 
Kufanya utafiti 
wa maji chini ya 
ardhi 
(Hydrological 
Survey Works) 
na uchimbaji wa 
visima (Drilling of 
Ground water 
Boreholes) 
katika Mji wa 
Magufuli 

35,633,551,489.12  
  
 

Ujenzi wa matenki, 
1000m3 na 5000m3 
Ihumwa na Nzuguni, 
uchimbaji wa visima, 
ulazaji wa mabomba 
yakukusanyia maji, 
na kusambazia maji 
Mji wa Kiserikali. 

Mkandarasi amesaini 
mkataba, anajiandaa 
kukabidhiwa site 

0% Watu 
32,481 wa 
Mji wa 
Kiserikali 

Mwaka 1 

7 Ujenzi wa 
Mtandao wa 
Majitaka  (Sub-
trunk Sewer and 
Reticulation 
Sewerage) 
katika Mji wa 
Magufuli-LOT 1 

20,023,442,305.26  
  

Uchimbaji na ufukiaji 
wa mitaro, ulazaji wa 
mtandao wa 
mabomba madogo na 
kipenyo cha kati ya 
kukusanyia maji 
kwenye mji wa 
Kiserikali wote 

Mkandarasi amesaini 
mkataba, anajiandaa 
kukabidhiwa site 

0% Watu 
32,481 wa 
Mji wa 
Kiserikali 

Mwaka 1 



8 

Ujenzi wa 
Mabwawa ya 
kuhifadhi na 
Kutibu Majitaka 
(Trunk Sewer 
and Waste 
Stabilization 
Ponds) katika 
eneo la Buigiri 
Chamwino-kwa 
ajili ya mji wa 
Magufuli-LOT 2 

31,945,325,335.00 Uchimbaji na ufukiaji 
wa mitaro, ulazaji wa 
mtandao wa Bomba 
kubwa la kukusanyia 
maji na kusafirisha 
maji kutoka kwenye 
mji wa Kiserikali 
Kwenda kwenye 
mabwawa ya 
kuchujia majitaka, 
pamoja na Ujenzi wa 
mabwawa ya 
kuchujia majitaka 

Mkandarasi amesaini 
mkataba, anajiandaa 
kukabidhiwa site 

0% Watu 
32,481 wa 
Mji wa 
Kiserikali 

Mwaka 1 

9 Mradi wa 
Majisafi Zuzu-
Nala 

   
13,648,262,011.00  

Utafutaji wa maji 
kwenye bonde la 
Zuzu (geophysical 
survey), uchimbaji wa 
visima nane (8), 
ulazaji wa mabomba 
ya kukusanyia 
kusafirisha na 
kusambazia maji 
yenye urefu wa 93km, 
Ujenzi wa matenki 
yenye ukubwa wa lita 
3,500,000, Ujenzi wa 
majengo ya 
kuendeshea pampu, 
pamoja na mfumo wa 
kuendeshea 
uzalishaji wa maji 
(SCADA). 
 

Utafutaji wa maji 
kwenye bonde la zuzu 
(geophysical survey), 
na kuomba kibali 
Wizara ya Maji cha 
kuanza utekelezaji  

0% Wakazi 
53,591 
katika kata 
za Nala, 
Zuzu, na 
eneo la 
Viwanda 

Miezi 18 



10 Mradi wa 
ukarabati wa 
mtandao wa 
majitaka katika 
maeneo ya Area 
C na Area D  

     
4,958,631,400.00  

Kubadilisha 
mabomba chakavu 
ya zege na kulaza 
mabomba mapya ya 
plastiki (PVC) kwa 
umbali wa kilomita 19 
na ujenzi wa chemba 
962 

Jumla ya kilomita 19.0 
za mabomba ya 
kipenyo cha 160-
300mm zamelazwa na 
kufukiwa pia chemba 
936 zimejengwa. 

96% Wakazi 
16,200 wa 
Area C na 
Area D 

Miaka 2 

11 Construction of 
Sewerage 
Network for 
State house at 
Chamwino 

        
452,288,600.00  

Ujenzi wa Chujio la 
maji taka (ABR & 
wetland) ,Ujenzi wa 
mabwawa y majitaka 
mawili (2) Ulazaji wa 
mabomba ya 
majitaka mita 500 na 
ujenzi wa chemba 30 
za majitaka. 

Ujenzi wa Chujio la maji 
taka (ABR & wetland), 
Ujenzi wa chemba 30, 
ulazaji wa mabomba ya 
majitaka mita 500, na 
uchimbaji wa mabwawa 
mawili ya majitaka 

50% Watu 300 
wa Ofisi 
mpya ya 
Ikulu ya 
Chamwino 

Mwaka 1 

12 Mradi wa 
majisafi 
Njedengwa-
NHC-UDOM 

        
291,338,460.00  

Ujenzi wa bomba  
toka tanki la maji la 
NJedengwa mpaka 
Booster ya Iyumbu 
kwa ajili ya kupeleka 
maji UDOM penye 
umbali wa 3.6 km na 
kuchepusha mengine 
kuhudumia eneo la 
nyumba za NHC 
Iyumbu kwa kutumia 
bomba lenye ukubwa 
wa 6” penye umbali 
wa 1.0 km, Uchimbaji 
na ufukiaji mitaro, 

Ulazaji wa mabomba 
yote 4.6km, Uchimbaji 
na ufukiaji wa mitaro.  

95% Wanafunzi 
na wakazi 
wa UDOM 
na NHC 
Iyumbu 
wapatao 
20,000 

Miezi 2 



ujenzi wa Chemba na 
marker posts 

11 Uchimbaji wa 
kisima UVCCM 
HQ 

          
43,011,000.00  

Uchimbaji wa kisima 
kimoja (1) 

Uchimbaji wa kisima 
kimoja (1) 

100% Ofisi ya 
UVCCM na 
UWT HQ 

Mwezi 1 

12 Mradi wa 
majisafi Nala 
Itracom 

        
509,621,239.28  

Uchimbaji wa visima 
3, 
Ununuzi na usimikaji 
wa pampu mbili (2) 
zinazotumia Nishati 
ya umeme-jua na 
umeme wa Tanesco 
(solar hybrid pumps), 
Ujenzi wa vibanda 
viwili (2) kwa ajili ya 
kuendeshea pampu 
Ununuzi wa 
mabomba na viungio 
vyake, 
Uchimbaji na ulazaji 
wa mabomba km 6.5, 
Ujenzi wa vituo 4 vya 
kuchotea maji 
kuhudumia wakazi 
walioko karibu na 
visima, 
Kusogeza umeme wa 
TANESCO. 

Uchimbaji wa visima 3, 
Ununuzi na usimikaji wa 
pampu mbili (2) 
zinazotumia Nishati ya 
umeme-jua na umeme 
wa Tanesco (solar 
hybrid pumps), 
Ujenzi wa vibanda viwili 
(2) kwa ajili ya 
kuendeshea pampu 
Ununuzi wa mabomba 
na viungio vyake, 
Uchimbaji na ulazaji wa 
mabomba km 6.5, 
Ujenzi wa vituo 4 vya 
kuchotea maji 
kuhudumia wakazi 
walioko karibu na 
visima, 
Kusogeza umeme wa 
TANESCO. 

98% Wakazi wa 
Nala Segu 
wapatao 
1,200 na 
Kiwanda 
cha mbolea 
Itracom 

Miezi 6 

13 Mradi wa 
majisafi wa DTC 
at Nala 

 425,879,860 Uchimbaji wa visima 
2, ununuzi wa pampu 
mbili za kuzalisha 
maji, uchimbaji, 
ufukiaji na ulazaji wa 

Uchimbaji wa visima 
viwili (2) vyenye uwezo 
wa 4m3/h na 12m3/h 

20% 3,000 Miezi 6 



mabomba kwa umbali 
wa km 1.2 

14 Mradi wa 
kusogeza na 
kuboresha 
huduma 
Dodoma na 
Chamwino 

     
4,181,321,572.74  

Uchimbaji, ulazaji 
mabomba na ufukiaji 
wa mitaro, ujenzi wa 
chemba, marker post, 
na nguzo za kushikilia 
mabomba, pamoja na 
ufungaji wa viungio 
kwenye mabomba. 

Uchimbaji, ulazaji 
mabomba na ufukiaji 
wa mitaro 

40% Takribani 
wakazi 
150,000 wa 
Dodoma na 
Chamwino 

Mwaka 1 
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Mradi wa 
majisafi sagara 

129,000,000 

Upimaji wa wingi wa 
maji katika chanzo 
ambapo ripoti ilibaini 
kuwa chanzo kina 
uwezo wa kuzalisha 
mita za ujazo 1,320 
kwa siku,Tathimini ya 
kimazingira hususani 
katika viumbe hai na 
ubora wa maji, 
Usanifu, Ujenzi wa 
choteo la maji katika 
chanzo 
Ulazaji na ufungaji wa 
bomba za maji za 
chuma zenye  
kipenyo cha inchi sita 
kwa umbali wa mita 
432 na Ujenzi wa 
nguzo tisa za chuma 
katika korongo la 
Ibwaga ili kuvusha 
bomba za chuma za 

Upimaji wa wingi wa 
maji katika chanzo 
ambapo ripoti ilibaini 
kuwa chanzo kina 
uwezo wa kuzalisha 
mita za ujazo 1,320 kwa 
siku,Tathimini ya 
kimazingira hususani 
katika viumbe hai na 
ubora wa maji, Usanifu, 
Ujenzi wa choteo la maji 
katika chanzo 
Ulazaji na ufungaji wa 
bomba za maji za 
chuma zenye  kipenyo 
cha inchi sita kwa 
umbali wa mita 432 na 
Ujenzi wa nguzo tisa za 
chuma katika korongo 
la Ibwaga ili kuvusha 
bomba za chuma za 
inchi nne umbali wa 

99% Wakazi 
13,200 

Miezi 6 



inchi nne umbali wa 
mita 114  katika mto 
Ibwaga. 

mita 114  katika mto 
Ibwaga. 

16 

Construction of 
Ndurugumi 
Water Project at 
kibaigwa 

805,587,448.21 

Ujenzi wa tank lenye 
ujazo wa 300m3, 
Ujenzi wa mtandao 
wa mabomba ya 
usamazaji na 
usafirishaji majisafi 
wenye urefu wa 
21km, Ujenzi wa vituo 
20 vya kuchotea maji, 
Dosing tank, Ujenzi 
wa pampu house, 
Ununuzi wa pampu 2 
zenye uwezo wa 
10m3 /hr, Ujenzi wa 
chemba makerpost 
na anchor blocks, 
Ujenzi wa fence ya 
tenki. 

Ujenzi wa tank lenye 
ujazo wa 300m3, Ujenzi 
wa mtandao wa 
mabomba ya usamazaji 
na usafirishaji majisafi 
wenye urefu wa 21km, 
Ujenzi wa vituo 20 vya 
kuchotea maji, Dosing 
tank, Ujenzi wa pampu 
house, Ununuzi wa 
pampu 2 zenye uwezo 
wa 10m3 /hr, Ujenzi wa 
chemba makerpost na 
anchor blocks. 

94% 7,712 Miezi 6 

 

 

 


